ಸತೀಶ್ ರಾಜ್ ಗೊರವಿಗೆರೆ ಅವರ ಪತ್ರಿಕಾರಂಗದ ಪಯಣದ ಬಗ್ಗೆ

ಸತೀಶ್ ರಾಜ್ ಗೊರವಿಗೆರೆ ಅವರು ಹಿರಿಯ ಪತ್ರಕರ್ತರಾಗಿದ್ದು, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ ವಾಹಿನಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಚಿಕ್ಕಂದಿನಿಂದಲೂ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಒಲವು ತೋರಿದರು. ಅಧ್ಯಯನದ ನಂತರ, ಅವರು ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮವನ್ನು ತಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರ / ಜೀವನೋಪಾಯ ಕ್ಷೇತ್ರವಾಗಿ ಆರಿಸಿಕೊಂಡರು.

ಸತೀಶ್ ರಾಜ್ ರವರ ವಿದ್ಯಾಭ್ಯಾಸದ ಆರಂಭ ಅವನ ಮನೆಯಿಂದಲೇ. ತಂದೆಯ ನೆರವಿನಲ್ಲಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಅನೌಪಚಾರಿಕ ಶಿಕ್ಷಣ ಪಡೆದರು. ಅವರು ಔಪಚಾರಿಕ ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕಾಗಿ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಸಂಗ ಮಾಡಿದರು.

ಯಲಹಂಕ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ದಿಗ್ವಿಜಯ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಹತ್ತನೇ ತರಗತಿ ತೇರ್ಗಡೆಯಾಗಿದ್ದರು. ಅವರ ತಂದೆ ರೈಲ್ವೇ ಇಲಾಖೆಯಲ್ಲಿದ್ದವರು.

ಅವರು 2015 ರಲ್ಲಿ ಜನನ್ಯಾ ಟಿವಿಯೊಂದಿಗೆ ಟಿವಿ ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಸಾರಕ್ಕೆ ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ದೈನಂದಿನ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಸುದ್ದಿ ಸಂಪಾದಕರಾಗಿ ಪ್ರಸಾರವಾದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕಾಗಿ “ನ್ಯೂಸ್ ಟುನೈಟ್” ಗಾಗಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದರು.

ಕನ್ನಡ ನ್ಯೂಸ್ ಟುಡೇ ಈ ಹಿಂದೆ itskannada ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು ಇಂದು ಭಾರತದ ಜನಪ್ರಿಯ ಕನ್ನಡ ನ್ಯೂಸ್ ಪೋರ್ಟಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ಕನ್ನಡ ನ್ಯೂಸ್ ಟುಡೇ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆ 05 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ 21 ಫೆಬ್ರವರಿ 2016 ರಂದು ಆಯಿತು.
ಸತೀಶ್ ರಾಜ್ ಗೊರವಿಗೆರೆ (ಸಂಪಾದಕರು) ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಕನ್ನಡ ನ್ಯೂಸ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಗ್ರೂಪ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. (ಸತೀಶ್ ರಾಜ್ ಗೊರವಿಗೆರೆ, ಕನ್ನಡ ನ್ಯೂಸ್ ಟುಡೇ ಆನ್ ಲೈನ್ ಸುದ್ದಿಜಾಲದ ಸಂಪಾದಕರು)

ಕೆಎನ್ ಟುಡೇ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸುದ್ದಿವಾಹಿನಿ ಎಂಬ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆಗೆ ಪಾತ್ರವಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಗಣನೀಯ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದೆ. ರಾಜ್ಯ, ರಾಷ್ಟ್ರ ಸೇರಿದಂತೆ ಮೂಲೆ ಮೂಲೆಗೆ ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಸಾರವನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ತಲುಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ತನ್ನದೇ ಆದ ಓದುಗರನ್ನು ಗಳಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.

KN Today ತನ್ನ ಐದನೇ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವವನ್ನು ಆಚರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಸಂಪಾದಕ “ಸತೀಶ್ ರಾಜ್ ಗೊರವಿಗೆರೆ” ಓದುಗರಿಗೆ ಕೃತಜ್ಞತೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು. ತಮ್ಮ ಸುದ್ದಿ ವಾಹಿನಿಯ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದ ಮತ್ತು ಪ್ರತ್ಯಕ್ಷವಾಗಿ ಮತ್ತು ಪರೋಕ್ಷವಾಗಿ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿದ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಅವರು ಧನ್ಯವಾದ ಹೇಳಿದರು.

ಜೊತೆಗೆ.. ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿ ಲೇಖನಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಳಕಳಿಯ ವಿಚಾರಗಳತ್ತ ಗಮನ ಹರಿಸಿ ನಿಮ್ಮ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆ ತರಲು ನಿರಂತರ ಶ್ರಮಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಸತೀಶ್ ರಾಜ್ ಗೊರವಿಗೆರೆ ಹೇಳಿದರು.